Akéde Ìròyìn Ayò Kírísítì

Akéde Ìròyìn Ayò Kírísítì Evangelising Yorùbá people

Ẹ̀mí Mímọ́, wá kún ọkàn àwọn onígbàgbọ́ , kí o sì tan iná ìfẹ́ rẹ sí inú ọkàn wọn.V. Rán Ẹ̀mí rẹ jáde, a ó sì dá wọn.R. ...
25/05/2026

Ẹ̀mí Mímọ́, wá kún ọkàn àwọn onígbàgbọ́ , kí o sì tan iná ìfẹ́ rẹ sí inú ọkàn wọn.

V. Rán Ẹ̀mí rẹ jáde, a ó sì dá wọn.
R. Ìwọ yóò sì ṣọ ayé dọ̀tun.

Ọlọ́run, ẹni tí ó tan ìmọ́lẹ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ sí inú ọkàn àwọn olùgbàgbọ́ rẹ, fún wa ní ọgbọ́n tòótọ́ nípa Ẹ̀mí kan náà, kí á sì máa yọ̀ nínú ìtùnú rẹ̀ títí láé, nípasẹ̀ Kírísítì Olúwa wa. Àmín.

Ẹ̀yin ará mi ọ̀wọ́n, Ẹ kú ayọ̀ Ọjọ́ Pẹ́ńtíkọ́stì!Lónìí, a ń ṣe ìrántí ọjọ́ tí Ẹ̀mí Mímọ́ sọ̀kalẹ̀ sórí àwọn Àpọ́sítélì, ...
24/05/2026

Ẹ̀yin ará mi ọ̀wọ́n, Ẹ kú ayọ̀ Ọjọ́ Pẹ́ńtíkọ́stì!

Lónìí, a ń ṣe ìrántí ọjọ́ tí Ẹ̀mí Mímọ́ sọ̀kalẹ̀ sórí àwọn Àpọ́sítélì, tí ó sì yí ayé padà títí láé. Bí a ti kà nínú Ìwé Ìṣe Àwọn Àpọ́sítélì 2:1-11, "Lójijì, ariwo kan wá láti ọ̀run bí ẹ̀fúùfù líle tí ń fẹ́, ó sì kún gbogbo ilé tí wọ́n ti jókòó sí." Àwọn ahọ́n iná hàn sí wọn, wọ́n sì kún fún Ẹ̀mí Mímọ́, wọ́n bẹ̀rẹ̀ sí í sọ̀rọ̀ ní èdè mìíràn bí Ẹ̀mí ti fún wọn lágbára. Ẹ̀mí Mímọ́ yìí ni agbára Ọlọ́run tí ó ń sọ wá di tuntun, tí ó ń fún wa lágbára láti jẹ́rìí sí Kristi, tí ó sì ń so wá pọ̀ gẹ́gẹ́ bí ìdílé kan ṣoṣo nínú ìgbàgbọ́. Kì í ṣe fún àwọn Àpọ́sítélì nìkan ni Ẹ̀mí Mímọ́ wà; ó wà fún ìwọ náà lónìí! Ó wà láti mú ìfẹ́, ayọ̀, àlàáfíà, sùúrù, inú rere, ìwà rere, òtítọ́, ìwà pẹ̀lẹ́, àti ìkóra-ẹni-níjàánu wá sí ọkàn rẹ. Jẹ́ kí Ẹ̀mí Mímọ́ tọ́ ọ sọ́nà, kí ó sì fún ọ lágbára láti jẹ́ ẹ̀rí ìyípadà ní àwùjọ rẹ. Jẹ́ kí a jẹ́ ohun èlò tí Ẹ̀mí Mímọ́ yóò lò láti tún ilẹ̀ ayé ṣe. Ẹ jẹ́ kí a gba Ẹ̀mí Mímọ́ láyè láti ṣiṣẹ́ nínú wa àti nípasẹ̀ wá. Àlàáfíà Ọlọ́run yóò máa bá yín gbé. Àmín.

Àwọn ẹ̀kọ́ láti inú Ìwé Mímọ́ Ọjọ́ Tòní (May 20, 2026):•Ìwé Ìṣe Àwọn Àpọ́sítélì 20:28-38•Sáàmù 68:10-11, 20-21•Ìhìn Rere...
20/05/2026

Àwọn ẹ̀kọ́ láti inú Ìwé Mímọ́ Ọjọ́ Tòní (May 20, 2026):
•Ìwé Ìṣe Àwọn Àpọ́sítélì 20:28-38
•Sáàmù 68:10-11, 20-21
•Ìhìn Rere Jòhánù 17:11b-19

"Ẹ Jẹ́ Olùṣọ́ Àgùtàn Olóòótọ́!
"Ẹ kú àárọ̀ o, ẹ̀yin ènìyàn Ọlọ́run! Ìwé Mímọ́ tòní gbé wa lọ síbi tí Pọ́ọ̀lù ti ń gbani níyànjú láti ṣọ́ra fún àwọn onijẹkújẹ àti àwọn tí yóò fẹ́ tan àgùtàn Ọlọ́run jẹ. Ó tẹnu mọ́ ìwúlò àwọn olùṣọ́ àgùtàn tòótọ́, àwọn tí Ẹ̀mí Mímọ́ ti yàn láti tọ́jú ìjọ Ọlọ́run. Ṣé a rí ara wa nínú àwọn olùṣọ́ àgùtàn wọ̀nyí, tàbí àwọn tí ó ń tẹ̀lé wọn pẹ̀lú ìgbọ́ràn?Jésù fúnra rẹ̀ gbàdúrà fún wa nínú Ìhìn Rere Jòhánù. Ó gbàdúrà pé kí a jẹ́ ọ̀kan, kí a sì wà ní ààbò kúrò lọ́wọ́ ibi. Ìṣọ̀kan jẹ́ kọ́kọ́rọ́! Ní àwùjọ wa lónìí, níbi tí ìpínyà ti pọ̀, àdúrà Jésù yìí ṣe pàtàkì jù lọ. Báwo la ṣe lè fi ìṣọ̀kan hàn nínú ìgbésí ayé wa, nínú ìdílé wa, àti nínú ìjọ wa?Ẹ̀mí Mímọ́ ti fi àwọn ẹ̀bùn rẹ̀ fún wa láti lè ṣe iṣẹ́ Ọlọ́run. Ẹ jẹ́ kí a lo àwọn ẹ̀bùn wọ̀nyí láti kọ́ ara wa lẹ́kọ̀ọ́, láti fún ara wa lókun, àti láti ṣọ́ra fún àwọn ẹ̀tàn ayé. Ẹ má ṣe gbàgbé pé Ọlọ́run ni olùrànlọ́wọ́ wa, òun ni ó sì ń gbà wá là kúrò nínú gbogbo ewu. Ẹ jẹ́ kí a jẹ́ olùṣọ́ àgùtàn tòótọ́, kí a sì jẹ́ ọ̀kan nínú Kristi. Àmín!

Ẹ kú àárọ̀ o! Àwọn ọ̀rọ̀ ìwúrí tí a gbọ́ lónìí láti inú Ìwé Ìhìn Rere Jòhánù (17:1-11) jẹ́ àdúrà Jésù fún àwọn ọmọ-ẹ̀yìn...
19/05/2026

Ẹ kú àárọ̀ o! Àwọn ọ̀rọ̀ ìwúrí tí a gbọ́ lónìí láti inú Ìwé Ìhìn Rere Jòhánù (17:1-11) jẹ́ àdúrà Jésù fún àwọn ọmọ-ẹ̀yìn rẹ̀. Ó gbàdúrà pé kí Baba dáàbò bò wọ́n, kí wọ́n sì jẹ́ ọ̀kan, gẹ́gẹ́ bí Òun àti Baba ti jẹ́ ọ̀kan.Ìyẹn fi hàn wá pé Jésù bìkítà fún wa gan-an. Kì í ṣe fún àwọn ọmọ-ẹ̀yìn rẹ̀ lásán, ṣùgbọ́n fún gbogbo wa tí a bá gbà á gbọ́. Ṣé o mọ̀ pé ìgbésí ayé àìnípẹ̀kun kò bẹ̀rẹ̀ lẹ́yìn ikú nìkan? Ó bẹ̀rẹ̀ nígbà tí a bá mọ Ọlọ́run tòótọ́ àti Jésù Kristi tí Ó rán. Ìyẹn ni pé, nígbà tí a bá ní ìbáṣepọ̀ tímọ́tímọ́ pẹ̀lú wọn nígbà ayé wa.Ní ayé òde òní, níbi tí ìpínyà àti ìdàrúdàpọ̀ ti pọ̀, àdúrà Jésù fún ìṣọ̀kan ṣe pàtàkì jù lọ. Gẹ́gẹ́ bí àwọn Yorùbá, a ní àṣà ìṣọ̀kan àti ìfẹ́. Ẹ jẹ́ ká fi ìgbàgbọ́ wa hàn nípa gbígbé ìgbésí ayé tí ó fi ìṣọ̀kan àti ìfẹ́ hàn. Ẹ jẹ́ ká jẹ́ ẹ̀rí sí àgbárà àdúrà Jésù nípa gbígbé ní àlàáfíà pẹ̀lú ara wa.Ẹ má gbàgbé pé Ọlọ́run wà pẹ̀lú wa, Ó sì ń dáàbò bò wá. Ẹ jẹ́ kí àdúrà Jésù fún ìṣọ̀kan tún jẹ́ àdúrà wa. Ẹ pín ọ̀rọ̀ yìí pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́ àti ẹbí yín, kí àlàáfíà àti ìṣọ̀kan lè tàn káàkiri. Àmín.

Àwọn ará mi ọ̀wọ́n nínú Olúwa, àlàáfíà Olúwa pẹ̀lú yín! Ìwé Ìhìnrere Jésù Kristi gẹ́gẹ́ bí Jòhánù ti sọ fún wa lónìí (Jò...
16/05/2026

Àwọn ará mi ọ̀wọ́n nínú Olúwa, àlàáfíà Olúwa pẹ̀lú yín! Ìwé Ìhìnrere Jésù Kristi gẹ́gẹ́ bí Jòhánù ti sọ fún wa lónìí (Jòhánù 16:23b-28) jẹ́ ìwúrí ńlá fún wa. Jésù sọ pé: “Ohunkóhun tí ẹ bá béèrè lọ́wọ́ Bàbá ní orúkọ mi, yóò fi fún yín.” Ẹ wo ìlérí àgbàyanu yìí! Kò sí ohun tí ó lè mú wa láyọ̀ ju mímọ̀ pé Bàbá wa ọ̀run gbọ́ àdúrà wa, tí ó sì fẹ́ láti dáhùn. Kí ló dé tí a fi ń gbàdúrà pẹ̀lú iyèméjì nígbà mìíràn? Jésù fẹ́ kí ayọ̀ wa kún, ìdí nìyẹn tí ó fi fún wa ní ànfàní láti béèrè lọ́wọ́ Bàbá ní orúkọ Rẹ̀. Kò sí ọ̀gbun kìdìgbòmọ́ láàárín wa àti Ọlọ́run. Ọlọ́run fúnra Rẹ̀ fẹ́ràn wa nítorí pé a fẹ́ràn Jésù, a sì gbàgbọ́ pé láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run ni ó ti wá. Nítorí náà, ẹ jẹ́ kí a fi ìgboyà àti ìgbàgbọ́ béèrè ohun tí a fẹ́ lọ́wọ́ Ọlọ́run lónìí. Ẹ má ṣe gbàgbé, ayọ̀ kíkún ni Jésù fẹ́ fún wa. Ẹ gbàdúrà, ẹ ó sì rí gbà! Àlàáfíà Ọlọ́run yóò máa bá yín gbé.

Jésù Kírísítì ní Ọba gbogbo àgbáyé
15/05/2026

Jésù Kírísítì ní Ọba gbogbo àgbáyé

Àwọn Ẹ̀kọ́ kíkà láti inú Ìwé Mímọ́ Òní (Ọjọ́ Jímọ̀, Oṣù Karùn-ún, Ọdún 2026)Ẹ̀kọ́ Kìíní: Ìṣe Àwọn Àpọ́sítélì 18:9-18Orin...
15/05/2026

Àwọn Ẹ̀kọ́ kíkà láti inú Ìwé Mímọ́ Òní (Ọjọ́ Jímọ̀, Oṣù Karùn-ún, Ọdún 2026)
Ẹ̀kọ́ Kìíní: Ìṣe Àwọn Àpọ́sítélì 18:9-18
Orin Dáfídì: Sáàmù 47:2-3, 4-5, 6-7
Ìhìnrere: Jòhánnù 16:20-23

Ẹ jẹ́ kí n kí yín pẹ̀lú ayọ̀ àti ìfẹ́ Olúwa lónìí. Ìwé Mímọ́ òní fún wa ní ìrètí àti ìgboyà láàrin àwọn ìpèníjà ayé. Nínú Ìṣe Àwọn Àpọ́sítélì, Olúwa sọ fún Pọ́ọ̀lù pé: "Má bẹ̀rù, sọ̀rọ̀, má sì dákẹ́; nítorí èmi wà pẹ̀lú rẹ." Ohun tí Olúwa sọ fún Pọ́ọ̀lù yìí, ó tún sọ fún ìwọ àti èmi lónìí. Nígbàgbọ́ wa, a gbọ́dọ̀ ní ìgboyà láti jẹ́rìí sí Òtítọ́, láìka àwọn ìdènà tàbí ìfòyà sí.Jésù tún fún wa ní ìlérí àgbàyanu nínú Ìhìnrere Jòhánnù. Ó sọ pé: "Ẹ óò kẹ́dùn, ẹ óò sì sọkún, ṣùgbọ́n ìbànújẹ́ yín yóò yí padà sí ayọ̀." Ṣé ìwọ náà ti rí i pé ìgbésí ayé dàbí ìrìn àjò tí ó kún fún àwọn ìgbà ìbànújẹ́ àti ìdùnnú? Gẹ́gẹ́ bí obìnrin tí ó ń rọbí, ìrora rẹ̀ pọ̀, ṣùgbọ́n nígbà tí ó bá bí ọmọ, ayọ̀ rẹ̀ yóò bo ìrora náà mọ́lẹ̀. Bẹ́ẹ̀ gẹ́gẹ́ ni ìbànújẹ́ wa nínú Olúwa yóò yí padà sí ayọ̀ tí kò láfiwé.Ẹ má ṣe gbàgbé pé Ọlọ́run wa ni Ọba gbogbo ayé, gẹ́gẹ́ bí Orin Dáfídì ti sọ. Òun ni ó ń darí ohun gbogbo. Nítorí náà, ẹ jẹ́ kí a gbé ìgboyà àti ìrètí wa sókè. Ẹ má ṣe jẹ́ kí ìbẹ̀rù tàbí ìbànújẹ́ mú yín kúrò ní ipa ọ̀nà Ọlọ́run. Ẹ jẹ́ kí ayọ̀ Olúwa jẹ́ agbára yín. Ẹ pín ọ̀rọ̀ ìrètí yìí pẹ̀lú àwọn ẹlòmíràn, kí ayọ̀ Olúwa lè tàn káàkiri!

Ẹ kú ayọ̀ Ọjọ́ ìgòkè re ọ̀run Olúwa! Àwọn ará mi nínú Kristi, lónìí, a ń ṣe ayẹyẹ ìgòkè Jésù Kristi sí ọ̀run ogójì ọjọ l...
14/05/2026

Ẹ kú ayọ̀ Ọjọ́ ìgòkè re ọ̀run Olúwa! Àwọn ará mi nínú Kristi, lónìí, a ń ṣe ayẹyẹ ìgòkè Jésù Kristi sí ọ̀run ogójì ọjọ leyin Ajinde, ìṣẹ̀lẹ̀ tí ó kún fún ìrètí àti agbára. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ lè rò pé Jésù fi wá sílẹ̀ nígbà tí ó gòkè lọ, ṣùgbọ́n rárá o! Ìgbéga rẹ̀ jẹ́ ìgbésẹ̀ tuntun nínú ìbáṣepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú wa. Kì í ṣe ìparí, bí kò ṣe ìbẹ̀rẹ̀ tuntun fún ìjọ rẹ̀. ]Nínú ìwé Ìṣe Àwọn Àpọ́sítélì (1:8), Jésù sọ fún àwọn ọmọ-ẹ̀yìn rẹ̀ pé: "Ṣùgbọ́n ẹ̀yin yóò gba agbára nígbà tí Ẹ̀mí Mímọ́ bá bà lé yín; ẹ̀yin yóò sì jẹ́ ẹlẹ́rìí mi ní Jerúsálẹ́mù, àti ní gbogbo Jùdéà, àti ní Samáríà, àti títí dé òpin ayé." Èyí fi hàn pé kò fi wá sílẹ̀ láìní ìrànlọ́wọ́. Kàkà bẹ́ẹ̀, ó fún wa ní agbára Ẹ̀mí Mímọ́ láti tẹ̀síwájú nínú iṣẹ́ ìránṣẹ́ rẹ̀. Nígbà tí Jésù gòkè lọ, ó fi àṣẹ fún wa láti lọ sí gbogbo ayé, láti sọ gbogbo orílẹ̀-èdè di ọmọ-ẹ̀yìn, láti fi omi ìrìbọ̀ wẹ̀ wọ́n ní orúkọ Bàbá, àti ti Ọmọ, àti ti Ẹ̀mí Mímọ́. (Mátíù 28:19). Èyí ni iṣẹ́ tí ó gbà wá lé lọ́wọ́. a gbọ́dọ̀ gbé ìhìn rere yìí lọ sí gbogbo àgbáyé, bẹ̀rẹ̀ láti àwùjọ tiwa. Ẹ jẹ́ kí a lo agbára Ẹ̀mí Mímọ́ tí a ti gbà láti jẹ́ ìmọ́lẹ̀ àti iyọ̀ ayé. Ẹ má ṣe gbàgbé, Jésù wà pẹ̀lú wa nígbà gbogbo, títí dé òpin ayé. Ẹ jẹ́ kí ìgbéga rẹ̀ fún wa ní ìwúrí láti ṣe iṣẹ́ Ọlọ́run pẹ̀lú ìgboyà àti ìfẹ́. Àmín.

Big shout out to my newest top fans! 💎 Matthew Farinola, Bose Oluwatoyin, Prince Oyegbami Peter Clement, Arulogun Adejok...
14/05/2026

Big shout out to my newest top fans! 💎 Matthew Farinola, Bose Oluwatoyin, Prince Oyegbami Peter Clement, Arulogun Adejoke, Akinbola Gbenga, Ahisu James Meyisewhe, Victoria Adelaye Oluwakemi, Adeyemi Folashade, Peter Toyin, Olushola Oluwole Modeme, Oyindamola Adesewa, Salami Ridwan Adisa, Akinola Awelewa, Olufemi Dorcas, Bello Olanike, Imole Oluwagbemiga, Salako Elizabeth, Adebayo Kafila, Adegoke Adenike, Adeleke Temitope, Fadipe Temitayo Fajuyi, Abigael James, Clara, Taiwo Michael, Ashagba Taiwo, Victor Sodeinde, Ayobami Awuwoloye, Titilayo Mathew, Ejioye Oluwayemisi, Mum Akinwumi Gbanto Olamiotan, Mary Mercy

Drop a comment to welcome them to our community, fans

13/05/2026

Olúwa wa, Jésù Kírísítì,
Má jẹ́ kí ìjìyà àti ikú rẹ
ni orí igi àgbélébùú já sí asán ni inú ayé mi.

13/05/2026

Nibo ni òfin ìjọsìn ni ọjọ́ Sunday tí wá

Address

Ilorin

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Akéde Ìròyìn Ayò Kírísítì posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Contact The Place Of Worship

Send a message to Akéde Ìròyìn Ayò Kírísítì:

Share